ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN DỊCH VỤ TỐT NHẤT HÃY GỌI CHO CHÚNG TÔI QUA HOTLINE : Phòng ATTP: 0918 828 875 (Mr Mạnh) - Phòng CBSP: 0986 683 137 (Mr Hải)

Có được phép thay đổi hạn sử dụng của sản phẩm sau khi đã được cấp giấy xác nhận công bố sản phẩm hay không?

Doanh nghiệp : Xin chào, Công ty tôi kinh doanh bánh kẹo nhập khẩu từ Ấn Độ, các sản phẩm của tôi đã được Cục phê duyệt và cấp giấy xác nhận công [...]

Categories: Câu hỏi Công bố, Hỏi đáp|

Cửa hàng tạp hóa có bắt buộc phải xin giấy chứng nhận An toàn thực phẩm không?

Một số chủ kinh doanh ở Tp.HCM thắc mắc rằng bị quản lý thị trường phạt lỗi vì không có giấy chứng nhận ATTP. Trong khi đó chỉ là một cửa hàng tạp [...]

Giấy chứng nhận cơ sở đủ điều kiện an toàn thực phẩm hết hạn có bị phạt không?

Doanh nghiệp: Tôi kinh doanh ăn uống tại nhà và đã được cấp giấy chứng nhận cơ sở đủ điều kiện An toàn thực phẩm nhưng đã hết hạn từ ngày 10/01, tôi đang [...]

Categories: Câu hỏi VSATTP, Hỏi đáp|

Xin cho biết sự khác nhau của khái niệm về “Sản xuất thực phẩm”, “Sản xuất ban đầu”, “Sơ chế thực phẩm”, “Chế biến thực phẩm” và “Kinh doanh thực phẩm” được quy định như thế nào?

Các khái niệm trên được quy định tại Điều 2 của Luật ATTP như sau: Sản xuất thực phẩm là việc thực hiện một, một số hoặc tất cả các hoạt động trồng [...]

Categories: Câu hỏi Công bố, Hỏi đáp|

Tần suất lấy mẫu kiểm nghiệm định kỳ được quy định ra sao?

Kiểm nghiệm thực phẩm định kỳ là việc làm bắt buộc của doanh nghiệp sau khi công bố sản phẩm. Bởi đó là thước đo đánh giá chất lượng thực phẩm trong suốt [...]

Nước bẩn có TDS cao, có đúng như vậy không ?

Chỉ số TDS thường được nhắc tới khi đo kiểm tra nguồn nước, vậy TDS là gì ? Chỉ số này có liên quan thế nào với nguồn nước và làm thế nào [...]

Nhãn phụ thực phẩm có phải ghi số giấy xác nhận công bố phù hợp quy định an toàn thực phẩm không?

Tôi là chủ doanh nghiệp chuyên sản xuất kinh doanh trà đóng gói sẵn.Tôi đã xin cấp giấy xác nhận giấy xác nhận công bố phù hợp quy định an toàn thực phẩm [...]

Categories: Câu hỏi Công bố, Hỏi đáp|

Mã vạch hai chiều QR Code

Câu 1: Mã vạch hai chiều QR Code (quick response) là gì ? Trả lời: Mã vạch QR là một trong các loại mã vạch hai chiều, do một công ty của Nhật [...]

Mã số mã vạch cho hàng hóa nhập khẩu

Câu 1: Công ty con nhập sản phẩm thực phẩm chức năng từ nước ngoài về, đóng gói (lấy tên của công ty con) và phân phối tại thị trường Việt Nam, vậy mã vạch [...]

Mã số mã vạch có bắt buộc không? Nó biểu hiện như thế nào trên bao bao bì hàng hóa?

Mã số mã vạch có bắt buộc không? Trả lời: Mặc dù là không có luật nào bắt bạn phải có một mã số vạch, nhưng hầu hết các đại lý bán lẻ và [...]

Bộ nào xác nhận nội dung quảng cáo mặt hàng nước mắm?

Giải đáp thắc mắc của bà Nguyễn Thị Minh Thảo (tỉnh Bình Thuận), Bộ Y tế khẳng định, đối với mặt hàng nước mắm, việc xác nhận nội dung quảng cáo thuộc thẩm [...]

Xin cho biết các cơ sở kinh doanh thực phẩm đã qua chế biến bao gói sẵn và thực phẩm đã qua chế biến không bao gói sẵn có phải chấp hành những quy định nào không khi tổ chức hoạt động?

Các cơ sở chế biến, kinh doanh dịch vụ ăn uống phải thực hiện đầy đủ các quy định về điều kiện mới được hoạt động.Các điều kiện được quy định tại Điều [...]

Categories: Câu hỏi VSATTP, Hỏi đáp|