ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN DỊCH VỤ TỐT NHẤT HÃY GỌI CHO CHÚNG TÔI QUA HOTLINE : Phòng ATTP: 0918 828 875 (Mr Mạnh) - Phòng CBSP: 0986 683 137 (Mr Hải)

Cửa hàng tạp hóa có bắt buộc phải xin giấy chứng nhận An toàn thực phẩm không?

Một số chủ kinh doanh ở Tp.HCM thắc mắc rằng bị quản lý thị trường phạt lỗi vì không có giấy chứng nhận ATTP. Trong khi đó chỉ là một cửa hàng tạp [...]

Giấy chứng nhận cơ sở đủ điều kiện an toàn thực phẩm hết hạn có bị phạt không?

Doanh nghiệp: Tôi kinh doanh ăn uống tại nhà và đã được cấp giấy chứng nhận cơ sở đủ điều kiện An toàn thực phẩm nhưng đã hết hạn từ ngày 10/01, tôi đang [...]

Categories: Câu hỏi VSATTP, Hỏi đáp|

Xin cho biết các cơ sở kinh doanh thực phẩm đã qua chế biến bao gói sẵn và thực phẩm đã qua chế biến không bao gói sẵn có phải chấp hành những quy định nào không khi tổ chức hoạt động?

Các cơ sở chế biến, kinh doanh dịch vụ ăn uống phải thực hiện đầy đủ các quy định về điều kiện mới được hoạt động.Các điều kiện được quy định tại Điều [...]

Categories: Câu hỏi VSATTP, Hỏi đáp|

Thực phẩm đã qua chế biến phải đáp ứng các điều kiện nào về ATTP?

Theo Điều 12 Luật ATTP quy định thực phẩm đã qua chế biến phải đáp ứng các điều kiện sau:1. Tuân thủ các điều kiện quy định tại Điều 10 của Luật ATTP.2. [...]

Categories: Câu hỏi VSATTP, Hỏi đáp|

Điều kiện kinh doanh sản phẩm sữa

Bà Phượng Vĩ (TP. Hà Nội) kinh doanh sản phẩm sữa và hải sản tươi sống (đã qua chế biến). Ngày 18/7/2013 bà Vĩ bị cơ quan chức năng xử phạt và yêu cầu ngừng hoạt [...]

Categories: Câu hỏi VSATTP, Hỏi đáp|

Mình đang kinh doanh về chế biến và đóng gỏi thủy sản tươi, thì phải xin giấy phép vệ sinh an toàn thực phẩm ở đâu,?

mình đang kinh doanh về chế biến và đóng gỏi thủy sản tươi, thì phải xin giấy phép vệ sinh an toàn thực phẩm ở đâu ?bên mình có giấy phép kinh doanh công ty nhưng không [...]

Categories: Câu hỏi VSATTP, Hỏi đáp|